เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
ชลบุรี-ท่าเรือแหลมฉบัง จัดการแข่งขันกีฬาชุมชนรักสานสัมพันธ์ด้วยกีฬาเปตอง ครั้งที่ 8
ร.ต.อ.ธนาบดี ธูปเทียนรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการท่าเรือแหลมฉบัง เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาชุมชนรักสานสัมพันธ์ด้วยกีฬาเปตอง เพื่อสร้างความรักความสามัคคีอันดีระหว่างชุมชนโดยรอบท่าเรือแหลมฉบัง และเป็นการส่งเสริมการออกกำลังกายด้วยการเล่นกีฬา โดยมีนักกีฬาจากชุมชนรอบท่าเรือแหลมฉบัง เทศบาลนครแหลมฉบัง เทศบาลตำบลตะเคียนเตี้ย และเทศบาลตำบลบางละมุง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhX5RCBHjQ7gtp8Tmy6TL3_f3COgCz2IJSIqIZ15kY0EZJZ-RKGYetDwUaV4mq3x8LSPRYg6deBS801g7usovywsLOiQLBwFJ6VLDXqXzvcd_SNz0RtnS99oMixkKSEBctmkPlp7Gkfa7U/s320/2.jpg)
นางชยกร ฤกษ์จำเนียร ประธานจัดการแข่งขันเปิดเผยว่า “ท่าเรือแหลมฉบัง จัดการแข่งขันกีฬาชุมชนรักสานสัมพันธ์ด้วยกีฬาเปตอง ครั้งที่ 8 ประจำปี 2562 เพื่อสร้างความรักความสามัคคีอันดีระหว่างชุมชนโดยรอบท่าเรือแหลมฉบัง และเป็นการส่งเสริมการออกกำลังกายด้วยการเล่นกีฬา โดยได้รับความร่วมมือจากชุมชนรอบท่าเรือแหลมฉบังทั้งสิ้น 39 ชุมชน
พร้อมทั้งจากเทศบาลนครแหลมฉบัง เทศบาลตำบลบางละมุง เทศบาลตำบลตะเคียนเตี้ย และท่าเรือแหลมฉบัง เข้าร่วมการแข่งขัน ซึ่งจากการแข่งขันในครั้งที่ผ่านมา ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจาก 13 ชุมชน แต่ในปีนี้มีหลายชุมชนสมัครใจเข้าร่วมการแข่งขันเพิ่มขึ้นเป็นจำนวนมาก ซึ่งถือว่าท่าเรือแหลมฉบัง ประสบความสำเร็จจากการจัดการแข่งขันในครั้งนี้เป็นอย่างดี และจะจัดการแข่งขันต่อไปเป็นประจำทุกปี”
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน