เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
ชลบุรี - นครแหลมฉบัง รับมอบสิ่งของช่วยเหลือ น้ำท่วม จ.อุบลฯ จากกลุ่มพัฒนาสตรีแหลมฉบัง
ที่ บริเวณด้านหน้าเทศบาลนครแหลมฉบัง ตำบลทุ่งสุขลา อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นางจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง ได้เป็นตัวแทนในการรับมอบสิ่งของอุปโภค บริโภค เช่น ข้าวสารอาหารแห้ง ยารักษาโรค น้ำดื่ม บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปจากกลุ่มพัฒนาสตรีแหลมฉบัง นำโดย นางจิดาภา เกิดผล ประธานกลุ่มพัฒนาสตรีแหลมฉบัง เพื่อส่งมอบให้กับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่ จ.อุบลราชธานี และเตรียมที่จะลำเลียงสิ่งของอุปโภค บริโภคส่งถึงมือผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่ จ.อุบลราชธานี ดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhe7_gQSONpo3tcV4yMMMRDxbvmjRarBgCz8PPIBFMxoxu_VmsBN8021A3wlxLjbDS9hbWJ3pF3CNxPIWJZPYOv7J8wDxEHgUbdEOBYuxxCFAO2kVs5i619x8vUNFKEWnAUxEN_Owg040/s200/Image3.jpg)
หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ได้รวบรวมสิ่งของที่ได้รับ ส่วนใหญ่เป็น น้ำดื่ม อาหารแห้ง บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ข้าวสาร มาขึ้นมารับไว้ภายใน สำนักงานเทศบาลนครแหลมฉบัง เพื่อเตรียมที่จะส่งต่อไปให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยให้เร็วที่สุด
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน