![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKjVMI0TVoD4IA4-yl5m7jGYDi_6p1FI57ZAKWdOBw4Ust6UPaZLZDuK1ptYTCYrI3KAjPKYqhByqJURll0QzwzXKopmXJ-A9ELnS6xaen6Fewq6vdmN3fW1q11u1Q8JtN44xQhNHsAE4/s640/69412697_2484455471800126_5352341008224878592_n.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhaDjTZ4ZyuzgTMVAjZf4W7Y8_wMp7Lp-aLRhomMBowtf4dn1ITkSchMp0-_YAW4p35NThfldMTqQefQwlXS6GJa_p_vkQ9iKNTHb_kgmcvwtSYGMVASo2UVe5aKKQi0gEs6FmbLdU1wJM/s320/69786876_2484455711800102_5027014226443501568_n.jpg)
เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม 2562 ร.ต.ต. มนตรี ฤกษ์จำเนียร รองผู้อำนวยการท่าเรือแห่งประเทศไทย สายวิศวกรรม เป็นประธานเปิด “โครงการฝึกอบรมทักษะการเล่นกีฬาเปตองเบื้องต้น สำหรับนักเรียนที่ศึกษาอยู่ในโรงเรียนรอบท่าเรือแหลมฉบัง” โดยมีนางสิริมา กีรตยาคม ผู้อำนวยการสำนักบริหารงานสนับสนุน เป็นผู้กล่าวรายงาน การจัดโครงการฝึกอบรมฯ พร้อมด้วยผู้บริหารและพนักงานเข้าร่วมการเปิดงาน ทั้งนี้ ได้เชิญโรงเรียน จำนวน 21 โรงเรียนที่อยู่โดยรอบท่าเรือแหลมฉบัง (ทลฉ.) ที่สนใจเข้ารับการฝึกอบรมฯ วัตถุประสงค์การจัดโครงการเพื่อเป็นการต่อยอดให้แก่นักเรียนที่เข้ารับการอบรมฯ มีแนวทางในการฝึกซ้อมที่ถูกต้องในอนาคต เสริมสร้างการเล่นกีฬาเปตองให้เป็นที่แพร่หลายและเพื่อเป็นการตอกย้ำความเป็นเลิศด้านกีฬาของการท่าเรือฯ อันจะก่อให้เกิดทัศนคติที่ดีต่อชื่อเสียงสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีขององค์กร โดยนำกีฬามาเป็นสื่อกลางในการเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายได้ง่าย ในการดำเนินโครงการครั้งนี้ การท่าเรือฯ ได้มอบลูกเปตอง รวมทั้งจะมีการสร้างสนามกีฬาเปตอง ขนาดความกว้างอย่างน้อย 3 เมตร ยาว 12 เมตร ให้กับโรงเรียนทั้ง 21 โรงเรียนในปีงบประมาณ 2562 ต่อไป ซึ่งการจัดโครงการดังกล่าว เป็นการดำเนินการตามพระราชปณิธานของสมเด็จย่า ด้วยการจัดการแข่งขันกีฬาเปตองการกุศล “ท่าเรือโอเพ่น ” มายาวนานถึ 32 ปี ณ ศูนย์สวัสดิการบ้านพักพนักงานท่าเรือแหลมฉบัง (ศสฉ.)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEia6r317g6GYAGiSjc5nrzJRIavfGAqP87bZt0vYhds42dj92AHvlj4OkkGg525TsNBRl9idKYGBQCjKIO61SwcYx1oq-t2nsk16ppsCKRps1q0wxzsNhqUhZzvLb3uVVxwCypGZ9K3_Oo/s640/69027191_2484457385133268_8936618145905377280_n.jpg)
PR LCB/ภาพข่าว
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย