![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKW15dvdWGCx3zw4vdF9AhjqtTfr9yOuJfqRKXZlEECDiZ3r9qtywEXKdOTh-MjHlUlstFrHTpNILLpwwx7Un38h_9mkalWAyZl-8BSl9xQxuR_lBzvrUmE495Et2nIhsmlj5Km5-Oz04/s320/2.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgImntt45QCuI-eJ4aZiRW2DQLrDImlcUA-bYp894CiolpwS9ebBpDaUZR-kLJJ4dULPt1EF3fjY-6v813RAcuCvjI5sXhx5JSMBIOGMttoRHaiX4qBRN_8NtlSyoST2f_JdK7i55HMrok/s320/1.JPG)
ด้วยนายกฯ จินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลทั้ง ๔ เขต มีความห่วงใยในความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชนในเขตเทศบาลนครแหลมฉบัง ส่งเสริมให้มีการปลูกฝังคุณธรรมและจริยธรรมอันดีภายในครอบครัว จึงให้กองสวัสดิการสังคม เทศบาลนครแหลมฉบัง จัดโครงการกิจกรรมศูนย์พัฒนาครอบครัวในชุมชน หลักสูตร “สัมพันธภาพในครอบครัว” ในวันศุกร์ที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุมเมืองท่า สำนักงานเทศบาลนครแหลมฉบัง โดยได้รับเกียรติจาก
รองนายกฯ สันติ ศิริตันหยง รองนายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล ผู้ทรงคุณวุฒิ หัวหน้าส่วนราชการ และผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังผู้เข้าร่วมอบรมให้มีวิสัยทัศน์ ความคิด ในการดำเนินชีวิตครอบครัวอย่างเข้มแข็ง ลดปัญหาครอบครัวในสังคม อาทิเช่น ปัญหายาเสพติด ปัญหาการใช้ความรุนแรงในครอบครัว และให้ผู้เข้าร่วมอบรมเกิดการแลกเปลี่ยนการเรียนรู้ซึ่งกัน การจัดโครงการในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก คุณสมเกียรติ จันทร์อารักษ์ ที่ปรึกษาสภาเด็กและเยาวชนจังหวัดชลบุรี และทีมงาน เป็นวิทยากรให้ความรู้ มีผู้เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน ๑๒๐ คน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiVrBpD9mpWhEDzqBAVjbtXEy65VNG7TAo8BFLBFCjWo3hB2oVEZIB_vTtKHXVV2UaQhHo40AiFuW6t3r0beKzY0-UhgIvPrJcYYhoa55tH5Oxfy4ojX74hmudjp2svChf7IAsOXGaMNCQ/s640/3.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjU0P4a7WvT-_T6gVuLbpbPWLsesDQ-spIpM53xoME1oKJHcYPyY3GhkSSRCM70frW1Z_b-DUopH1DpNyGlmbXBmpANwXKMgc7qvtjG34MCAsIEEmaJq2VI72WtVC4l1itp6N1ILbEM2CY/s640/4.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZxgEfMSPaY10T6p8FU82mAprG_VfSyEUpV4Mxn4nwYShWTF4y0Mu9GGLSnY_DKoigr39i3I2KwtupJQbIug84qY-xNKhLundw4M7uAuCXIcl3Kykwqwg4tZEbBLKshG5y_1TZO6xcPok/s640/7.JPG)
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย