เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
โรงกลั่นน้ำมันเอสโซ่ ศรีราชา จัดโครงการ "มาช่วย...ด้วยรัก" ครั้งที่ 11 50 ปี โรงกลั่นฯ ปลูกปะการัง อนุรักษ์ทะเลไทย
เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2560 ที่ลานหน้าอาคารโรงกลั่นน้ำมันเอสโซ่ ศรีราชา จ.ชลบุรี นายสุชาติ โพธิวัฒนะเสถียร กรรมการและผู้จัดการฝ่ายปฏิบัติการกลั่น โรงกลั่นน้ำมันเอสโซ่ศรีราชา พร้อมด้วย ดร.ทวีศักดิ์ บรรลือสินธุ์ ผู้จัดการฝ่ายส่งเสริมและควบคุมธุรกิจ โรงกลั่นน้ำมันเอสโซ่ ศรีราชา ร่วมปล่อยขบวนแรลลี่ กิจกรรม "มาช่วย...ด้วยรัก" ครั้งที่ 11 เพื่อปลูกปะการัง และทำความสะอาดชายหาดแสมสาร อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี โดยมีพนักงาน และสมาชิกครอบครัวกว่า 150 คน เข้าร่วมในกิจกรรมครั้งนี้
โรงกลั่นน้ำมันเอโซ่ ศรีราชา สนับสนุนกิจกรรมเพื่อสังคมอย่างต่อเนื่อง โครงการ "มาช่วย...ด้วยรัก" เป็นโครงการที่เปิดโอกาสให้พนักงาน และครอบครัวที่มีจิตอาสา มาร่วมกันใช้เวลาว่างในช่วงวันหยุดทำกิจกรรมดีๆ เพื่อสังคม ด้วยความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาคุณภาพชีวิตของชุมชน และสิ่งแวดล้อมให้ดียิ่งขึ้น
กิจกรรมที่เคยจัดขึ้นในปีที่ผ่านมา อาทิ โครงการปลูกป่า และทำความสะอาดป่าชายเลนชุมชนบ้านแหลมฉบัง, จัดกิจกรรมสันทนาการให้กับน้องๆ มูลนิธิสงเคราะห์เด็กพัทยา, กิจกรรมร่วมกับมูลนิธิที่อยู่อาศัยฯ สร้างบ้านให้กับผู้ขาดโอกาส, สร้างสนามเด็กเล่นเพื่อการเรียนรู้ (Brain base learning) ณ โรงเรียนบ้านห้วยกรุ และโรงเรียนวัดแหลมฉบัง ซึ่งทุกโครงการดังกล่าวข้างต้นเป็นไปตามแนวนโยบายการดำเนินธุรกิจของบริษัท เพื่อการพัฒนาชุมชนอย่างยั่งยืน
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน