![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjSTdtULzUp1UMe0oOuevBmQiqT0QzP8lJk4c7cEj4XdrEBLBm6R7Cd22ACRfRjV-wfzIOYhug4XOCJAaGWgky7RGzu9z41mAl46rT0egic2u3nt4rObRMJnVuBWzoepRy-yRV21XtG9TMi/s640/DSC_0521_resize.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg8Ir_1aNx40NZUhH2zCL4QjlnMIwrfUx_CPOw3odc9tfxR66RMnAE9jGmr4d5hNoCi0CvWSDM_1xfjNwENwPvW4VCiAzg0cnShuqq22xOcJY3D3Yl2H0t85UhPD0lL0_B_8q7bXd6SzNCy/s200/DSC_0497_resize.JPG)
ที่ บริเวณขอบอ่างเก็บน้ำบางพระ
นายสมศักดิ์ เกตุวัตถา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางพระ ได้กล่าว ต้อนรับ คณะผู้บริหาร องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี โดยมี
นายวิทยา คุณปลื้ม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี มาเป็นประธานเปิดโครงการเสริมสร้างเครือข่ายแบบชุมชนมีส่วนร่วมในการอนุรักษ์ฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม โดยใช้ ปม. 1 บอล DASTA BALL ในเขตพื้นที่น้ำจืด จากภารกิจของ องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ได้ให้ความสำคัญกับการแก้ไขปัญหาการประกอบอาชีพประมง พร้อมทั้งช่วยรักษาทรัพยากรธรรมชาติ และ สิ่งแวดล้อมควบคู่กันไป โดยใช้ประโยชน์จาก ปม. 1 บอล หรือดาสต้าบอล เพื่อช่วยในการบำบัดระบบนิเวศน์ รักษาคุณภาพน้ำ และดิน ให้ดีขึ้น ภายในโครงการทางสำนักงานประมงจังหวัดชลบุรี และ ศูนย์วิจัยและพัฒนาเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำจืด ชลบุรี 7 อนุเคราะห์ พันธุ์ปลาน้ำจืด กว่า 1 แสน ตัว ให้ผู้มาเข้าร่วมโครงการ คณะผู้บริหาร ประชาชน และ องค์กรภาคีเครือข่าย อนุรักษ์ธรรมชาติ ได้ร่วมใจกัน ปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืด และ โยนลูก ปม. 1 ดาสต้าบอล ลงอ่างเก็บน้ำบางพระ ซึ่งเป็นแหล่งกักเก็บน้ำขนาดใหญ่ใช้ผลิตน้ำประปา อุปโภค บริโภค ทั้งในจังหวัดและภาคตะวันออก รวมถึงยังเป็นแหล่งประมงของคนท้องถิ่นด้วย ทั้งนี้เพื่อเป็นการปรับปรุงคุณภาพดินและน้ำ และหวังจะปลูกจิตสำนึก ให้ทุกคน รักษาสิ่งแวดล้อม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIA9RDcdp2UIivMkNF9vBXAkNyswN4h1iwBUSx9DP7yxAaUf1sNlfJfVIpw3toqYSA78bx3OBieY0QwxLvQlGrf8HUUn2TBNHEPJYCcfkVgXOhKIwnN0YBYPsq9uDyYE_gJr2rMX80ZYBf/s640/DSC_0508_resize.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEicuUC-kNnZCg7ju4VxV6Dsch8gBmZwM2SzQxJDzTVk2DV_QvlOpzjnn2AfIlVuypsa1pmPZP5rFQ_jTy7o7A4kI4aCdC_U5GZGX04JbOAVpvta0O3vVAM5G0BXgUuC7u1ZLvQ4cTIU4wm0/s640/DSC_0504_resize.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgA-apU9eJ8fHiKpvnvxrcxgpOuqPBR82kD82RdDBMMflXV5orxVI1DQ6wC9e8DF7pj4GEMYOeLggJEjce_oHx4r8LGdXLzSvDNwESDKPUBAYG5HEAQ_Ir-OaByX8ulcMngZLlOf4p2_mkQ/s640/DSC_0514_resize.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQHhZ8cLQGxOkofyqkNzCr53Pu6PAsW0wQp25F29UPucFqJUkhVv0rYvp4wvnj57qkUNUa4jY6DF851x0BxaIujlh4Dpu7jTRnBQz4J4ApAbSKpK1cG7DhLJvIIlyS9PS5opIYkJxpH2aQ/s640/DSC_0539_resize.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxOfiA43VcefAJDFc-RoU-BsUPTrw5Dl33yLMshJLK4ejsJzZZH7QFZh-2LpmTmMk03OWNj5MEfJaz25Q_jOm77lk0bWRZ9_UyA5tOxRp3OYsJi9hqyX5eDR60lPV5wKIh7BdW_wiXxbk8/s640/DSC_0542_resize.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjF94-Am8wwQTUc8f4-ya1f3SDrKDUse1XSiPLIfqS5ZM45nQgrwGZAJWtsRkdpCOHH2cePyC1SojA8SXv7hxd9PJ7t4MVp3FUDxfRNt4mlaK6o-iYUlsWmPYnxljMgYlgSldvGHlt3X8Rc/s640/DSC_0519_resize.JPG)
ข่าวบางพระล่าสุด
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย