![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirE3zZ3HRRXr-REBU-RGP4XY19HMTNFQ-sumv4JMPtn3WgvtgJovI9Enb86liEllCCN6HE80ETFVjCE8XF1e-fSk0bau-iGogOkXTrFBLmlwnbcUQCiAakbw02PxehYddSzqqilvgVgcm0/s640/2.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgc1vyLTJUBTzkkDJsteAixDWhhZZPK15xIReZbuJXXmRTDZmJpz04wPMekMfVKAzAlecpeP0dHNFOP60fI4wRfBAt-DkgeqnhFZdKoaPmDSYsS7NVSEbVdeYpal0G8IyDWqdxvd7egE_a/s200/1.JPG)
ด้วยนายกฯ จินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลทั้ง ๔ เขต มีนโยบายมุ่งเน้นการพัฒนาด้านเศรษฐกิจและความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชนในเขตเทศบาลนครแหลมฉบัง ส่งเสริมเพิ่มพูนความรู้เชิงวิชาการให้แก่พี่น้องประชาชนในด้านการสร้างเศรษฐกิจชุมชน การพัฒนาพื้นที่ในเขตเทศบาลนครแหลมฉบังให้เป็นสถานที่ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์และการเรียนรู้ จึงให้กองสวัสดิการสังคม เทศบาลนครแหลมฉบัง จัดโครงการฝึกอบรมและส่งเสริมพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวชุมชน ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๐ ในวันอังคารที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๐ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุมเมืองท่า สำนักงานเทศบาลนครแหลมฉบัง โดยได้รับเกียรติจาก รองนายกฯ สันติ ศิริตันหยง รองนายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล ผู้ทรงคุณวุฒิ หัวหน้าส่วนราชการ และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมในการอบรมครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อฝึกอบรมวิชาความรู้ ความเข้าใจในการบริหารจัดการท่องเที่ยวให้กับบุคลากรในชุมชน สามารถนำไปขยายผลแก่ชุมชนอื่นได้อย่างเป็นรูปธรรม นอกจากนี้ยังส่งเสริมให้แต่ละชุมชนใช้ภูมิปัญญาท้องถิ่นในการผลิตสินค้า สำหรับจำหน่ายให้กับนักท่องเที่ยวที่เดินทางมาท่องเที่ยวในจังหวัดชลบุรีและภาคตะวันออกอีกด้วย โดยได้รับเกียรติจาก คุณอรรถพล ทวีสุนทร รองผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานพัทยา เป็นวิทยากรให้ความรู้ มีผู้เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน ๓๕๐ คน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhp3qPlVQliST-vPq5ErnXyo5nqGu_pM2L6-A8Iu5V94LgMVP203zLreyEQtI2ZXb1LYqiXQeLWrYBh0-ryQ2mnUud6maFxqXykygrW2O3bfai3-_0_dpAfd32041R0yAD5m5Gz3X34ED-_/s640/3.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj7PDmexjjRhgB5bPYtDjBNByNqPdk6mlnBM5Idh_ay0TYmkLstOYMOEhRe98zR9KK1G_4eA2H6ew2hnixgIYTsaYo4nOXrEWHEuY6PEFNx2X4I2ps_i6rKGteItAt9S9I_xcIOfU0AuYw9/s640/4.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIos40oCX_cxPEfewI868jQFIqB6mbFUZ2RGEpaZRbSt1qk0DhDm5AcsW6lCvsQvzBWmvLzy38iQ4BazsH-UtrAzcTyjd4CYTDkK1svN0Sib8OcCqpxyOud3cySXQU418kR9OrsoNEEgbK/s640/5.JPG)
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย