![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJTPdDHEh8NKGa8CBBrK151TR2tVIiLGkcIr8WORIWHRrF4VpqFvRitBR0Jxo0U8z0qahP3EYEfSA9OUIsTDpvgf_7Ug_bqM3SlGNVCbjM-xGwO5xA_BTBcQfbGWDUYHk6pBj4VAM_d4sa/s640/DSCF0071.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjPXIYl7ZSKqqxtK4AR1N7Rf16UpXlLPisbdXsqbpeUl8clQfuZLMYEiR_y_5q6tMBOKrut_cOi78NB1-ROf8SMqskVtzsAMC21xtK2ImdgWyySaIypupvRiE2z8aL6BBU-vfGBM0VXeVzy/s200/safe_image.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2559 ณ ลานกิจกรรม ชั้น 3 ศูนย์การค้าแปซิฟิค พาร์ค อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายนิติพัฒน์ ศรมณีธรรม ผู้จัดการฝ่ายไปรษณีย์เขต 10 บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด เป็นประธานในพิธีเปิด งานเนื่องในวันที่ระลึกงานไปรษณีย์โลก ประจำปี 2559 โดยจะจัดงานขึ้นในวันที่ 7-9 ตุลาคม 2559 ณ. ลานกิจกรรมศูนย์การค้า แปซิฟิคพาร์ค ศรีราชา ซึ่งในการจัดงานในครั้งนี้เพื่อเป็นการระลึกถึงวันสำคัญในประวัติศาสตร์ ที่ประเทศต่างๆ ทั่วโลกได้ลงนามในอนุสัญญาสากลไปรษณีย์ฉบับแรก และการก่อตั้งองค์การสหภาพสากลไปรษณีย์ขึ้น ณ. กรุงเบอร์น ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2417 เพื่อวางรากฐานไปรษณีย์ระหว่างประเทศให้เป็นประโยชน์แก่มนุษยชาติตราบจนทุกวันนี้ และต่อมาจึงได้ชวนให้บรรดาประเทศภาคีสมาชิกจัดงานที่ระลึกวันไปรษณีย์โลกขึ้นเป็นประจำทุกปี ซึ่งไปรษณีย์ศรีราชา ก็ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญของกิจกรรมนี้และได้ืจัดกิจกรรมนี่ขึ้นมา โดยภายในงานจะมีการเปิดบูธต่างๆมากมาย อาทิ กิจกรรมประวัติศาสตร์ไปรษณีย์ไทย กิจกรรมขายของที่ระลึกของไปรษณีย์ สำหรับผู้ที่สนใจสามารถเข้าร่วมชมกิจกรรรมได้ที่ ศูนย์การค้าแปซิฟิค พาร์ค ศรีราชาตั้งแต่วันนี้ืไปจนถึงวันที่ 9 ตุลาคม 2559
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjY9fRZpxNigFvsGLK4yGZl57mGz87fUHDvz4HEqFE6EGzo26_-1JOhiz_y-kYagKEtTL68_NpioMWti3FgiqMtCbcHAafSAZkkCDZjI8lnNTpEl7UR9M0_0n9WxsLO7pkI5wDtbZEWq17T/s640/DSCF0044.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiFaqKN5Ha6XA3w3esQjjGMvxbI_2fGYS4QLvw7O6D0uTRqnhYKoL15GSDfbmqNgVaE8Tqgt9waKjeBZY1zwGuuppmPoDhKAcxXDmBLQqGRvG4jXLuJFBqPNOEgWLErsUJBk8tKRm9xUGho/s640/IMG_2190.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-dkSSlBKFuhuh-CdlnU3ax65LAm60mYeKdahyphenhyphenhzT1ggv8UxoBp4bzzOwecvSvD5QTpxeWvoUBcbj5LrqV09ayuYqPXAAtjkcskXmVCBlhPFNGM8BcWF24y4rpnuFuXZBqi7BW1OXLZF4j/s640/IMG_2193.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPcPHPdEAGRciNc1GRp6AXJk09CWVBJ-FmT16suAOqxSyWaHIaiNWuuKxCacW_M-11roomgi3qXbb_-LsFLjlYO5jtKC5DTXr2dUhLTAT_gtSsJDo9CjYazzKQqqgoJ_zw2lwdYI1k4o_U/s640/IMG_2180.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiDotQ4zbeXL7ZUUTaLFQag2toLeiTc10vu5DrkLRNJD3msoSeWyJ8iDCnH2DxkVqMJoPcK_o-LDIV7ULWQPmpYJyn96RaAXZ9-cFb4Qe-xtjDujaup5aXW6yy94xWfDXPpgwUXgiZFS_DP/s640/DSCF0060.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiFCHBG6ShtDJoe_K_oPdVyt-ofZYHe7klrbax_v7stw4JluSHVQfoTJU29M89qzf8wwU8nN67lRLaHFGjt0Ku-h5GJobF0Tab34Zz9V6rGGbO9Wz8zZvzIBnek_KSy1GotzOSwaDMhCaL8/s640/DSCF0021.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9QhqA8REuD4NFfX-WQfYeqqn11c5tJNZ-fWY3ORfk923T4hAod9VU8mNy79bZkRAjxuQ7gdurYx4E-xQUXG-fp7fiJJ7K2yUlS4-FE1_CKXJSsghcZTBq2KzTGyvq4QEjRXH9841s131k/s640/DSCF0024.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwm49Z_OMyFmKdC0AcaFYSJpsue-A4Efk5TdLF4GNHx01rEmMGuIwIx8PLYkN1pD9Bwz3UaRpSMHzUJGLdAj4ORRs0dYC7xqXNSzvAvuoDJp_evFf-Zxcov7Quwhc-QxXdWYyA5GI1TcR5/s640/DSCF0025.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-3-U_yGtT0P43XeSxspsbBcynDcBPgRP0ZEtsn_OEzLewZGeBIMqBAmJLmn-FcWLI2XxQhWAn0REYXogEDS6mtIhUGWXZv1PXxP32FewJXW48L4YPNIXvcthqK9dvcOmsT8eO7UYzS5_I/s640/IMG_2194.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiIfU-IRhEFM2XKrzkTN4njHgoLd-CpqpkRXLKIqG9ERal-yMLQFwucgBKV38CkENapzuqdr2cuNFYKnI7-0PqWIpGBhFGA5bGWJli-mBUV9Jv_YNIfapHkPopywSU4VFHEjrdGF-wAwnsd/s640/IMG_2210.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjERWmb5RRAuHxLZlhItv190iY6OhTBZ_vWHCzvG3K2ZQYgJKfL5iLNv4zgDQQCVjSBk-R_G5iYxCz0sBG2XNK3zIHAm0YAn-eUCGEru4EM_6qV1qCTVzPIyEPfSpw7CuW1xMXY6t1CdbKe/s640/IMG_2211.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhr14L1p39O0nrNsfMMS-aCGPfDnvLZA4VRIb1aCzCkQwB34K0yHPAv_BPMfq8fjmRQkCppVRQqPhgDT4QDDhd-XYBPGJn2x97u5zVXN_eETdoyZZQcvroBByoZN34R-cIT1jeiQKA7_Q9C/s640/DSCF0080.JPG)
โจ ลำน้ำปิง / รายงาน
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย