เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
ยูนิไทย (Unithai) ร่วมกับ ซียูอีแอล (CUEL) มอบทุนการศึกษาประจำปี 2561 (มีคลิป)
บริษัท ยูนิไทย ชิปยาร์ด แอนด์ เอนจิเนียริ่ง จำกัด ร่วมกับ บริษัท ซียูอีแอล จำกัด จัดพิธีมอบทุนการศึกษาในโครงการทุนการศึกษาอย่างยั่งยืนประจำปี 2561 จำนวน 10 ทุน เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 200,000 บาท
เมื่อวันที่ 7 กันยายน 2561 บริษัท ยูนิไทย ชิปยาร์ด แอนด์ เอนจิเนียริ่ง จำกัด ร่วมกับ บริษัท ซียูอีแอล จำกัด จัดพิธีมอบทุนการศึกษาในโครงการทุนการศึกษาอย่างยั่งยืนประจำปี 2561 โดยมี นายไพรัตน์ ทิวากรพรรณราย กรรมการผู้จัดการกลุ่มบริษัทยูนิไทย เป็นประธานในพิธี ทั้งนี้ เพื่อขยายโอกาสทางการศึกษาให้แก่เยาวชนที่อาศัยอยู่ในบริเวณใกล้เคียงสถานประกอบการรวมทั้งสิ้น 10 ชุมชน โดยกำหนดทุนการศึกษาให้ชุมชนละ 1 ทุน ทุนละ 20,000 บาท รวม 10 ทุนต่อปี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjop4qZwQNKLr_npi7x5vNr_1vH5VNLDVbzTtzO9S02SDWS5oEbgU_ehFbc9r3VPjv71VjhdTwI-WA3R7gjQVTFycxtg4gm0CsQpZ4rFWuw9zJESysbeOTydaTmUqFbhMSOR9BBeQGsRRE/s200/41073950_1262759823863744_2435702492164521984_n.jpg)
บริษัทฯ ได้กำหนดหลักเกณฑ์ผู้สมัครขอรับทุนเบื้องต้น คือ ศึกษาอยู่ในระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง หรือปริญญาตรี มีผลการเรียนสะสม (GPAX) ไม่ต่ำกว่า 2.75 เป็นผู้ที่มีความประพฤติเรียบร้อย และมีผลการศึกษาในเกณฑ์ดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ทางการศึกษา สำหรับการมอบทุนการศึกษาตามโครงการทุนการศึกษาอย่างยั่งยืน ประจำปี 2561 มีเยาวชนที่ผ่านการคัดเลือกและได้รับทุนการศึกษาจำนวน 10 ทุน
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
นสพ.รวมพลัง ศูนย์ข่าวชลบุรี