เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
เทศบาลเมืองศรีราชา จัดงานครบรอบ 87 ปี วันคล้ายวันถึงแก่อสัญกรรม ท่านจอมพลมหาอำมาตย์เอก เจ้าพระยาสุรศักดิ์มนตรี อย่างยิ่งใหญ่
เทศบาลเมืองศรีราชา จัดกิจกรรมงานวันคล้ายวันถึงแก่อสัญกรรม ครบรอบ 87 ปี ท่านจอมพลมหาอำมาตย์เอก เจ้าพระยาสุรศักดิ์มนตรี ผู้ก่อตั้งเมืองศรีราชาประจำปี 2561 อย่างยิ่งใหญ่ ซึ่งเทศบาลได้กำหนดจัดขึ้นทุกวันที่ 1 กรกฎาคม ของทุกปี โดยในช่วงเช้าเวลา 05.30 น. นายธานี รัตนานนท์ นายกเทศมนตรีมืองศรีราชา นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลและหัวหน้าส่วนการงาน สถานศึกษาในสังกัดเทศบาล ร่วมพิธีบวงสรวงดวงวิญญาณของท่านจอมพลมหาอำมาตย์เอก เจ้าพระยาสุรศักดิ์มนตรี เวลา 07.00 น. หน่วยงานภาครัฐและเอกชน พ่อค้า ประชาชน ร่วมตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 100 รูป และได้นิมนต์พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป มาเจริญพระพุทธมนต์ และร่วมถวายภัตราหารเช้า เพื่อความเป็นสิริมงคล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvNRL7I3D43wwWmeVowk5ytO24aP3hsAbItJVqHlKm-g39jEei_adYjOqIa1NTFJ59S7C49Cvwmbgh3sZ5n7BqP75zSkSUJBR4T5AYv9tcg0R5a1NFqFmS4cglzN-JiSkO5T1-4_AcNAM/s320/36418846_1725469960821346_7334444303382478848_n.jpg)
จากนั้นหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และภาคประชาชน จำนวนมากเข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาด้านหน้าอนุสาวรีย์ ท่านจอมพลมหาอำมาตย์เอก เจ้าพระยาสุรศักดิ์มนตรี เพื่อร่วมรำลึกถึงคุณงามความดีของท่านที่เป็นผู้สร้างความเจริญรุ่งเรืองให้ กับอำเภอศรีราชา และประเทศชาติไว้เป็นอย่างมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwD94mySgZapQqIwyyd0p-VlBkUqkC6H31U_sbUAEk3XhJsDhSWJOywbMNvjgWFrn7eSjBf0a8LdmSWVKYdfPXf-5soayt3peFZoCQCmNIxZkzgAI0fjQnLuIywretF-Dwd6r0VygoyzI/s200/36474295_1725469800821362_6673532004274798592_n.jpg)
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
เกรียงไกร สิงหไพศาล/ภาพข่าว