เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
พิธีเปิดงาน "หมู่บ้านโอทอป (OTOP) เพื่อการท่องเที่ยวบ้านยายดา" @เมืองระยอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiBCfTTr0415WxWtoA-_CPWLeNQIX0UV3bvz-dOpzcfn0Vn_YVKmB5DYqOYRq8JnONXVa7laRJaLhWz4BakbtCEVV0C-TuvRGimRBO3GzXIXWtEEbstsLPLN5RxghmYOuZ1IpOZXFyzpMk/s320/S__27164700.jpg)
โดยที่ผ่านมาสำนักงานพัฒนาชชุมชน จังหวัดระยอง ได้มีส่วนผลักดันและส่งเสริมโครงการในด้านต่างๆที่เกี่ยวเนื่องกันนี้ สำเร็จไปเรียบร้อยแล้วจำนวนทั้งสิ้น 4 กิจกรรม ในพิธีเปิดงาน มีหน่วยงานราชการและผู้บริหารตัวแทนหน่วยงานที่ให้การสนับสนุน เช่น กลุ่มบริษัท IRPC , SCG , UBE แขกผู้มีเกียรติ,ประชาชนในพื้นที่ และสื่อมวลชน เข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก สำหรับในพิธีเปิดงานฯ มีการแสดงบาสโลบจากกลุ่มสตรีบ้านยายดา การรำอวยพรจากนักเรียนโรงเรียนวัดตะพงนอกและการบรรเลงอังกะลุง โดยชมรมผู้สูงอายุตำบลตะพง สำหรับไฮไลท์ในงานนี้ มีกลุ่มชุมชนร่วมนำอาหารและขนมพื้นถิ่น มาให้ผู้ร่วมงานเลือกชิมอย่างมากมายอีกด้วย หลังพิธีเปิดงาน "หมู่บ้านโอทอปเพื่อการท่องเที่ยว ประจำปี 2560 " แขกผู้มีเกียรติที่เข้าร่วมงาน ได้ร่วมกันปลูกต้นดอกดาวเรือง, มอบของขวัญต้อนรับและถ่ายภาพเป็นที่ระลึกร่วมกัน
บก.ธรรญธร/รายงาน