![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjbE0JlRFurFvv0GaaS46ll9wSmbyMPPOII9qRB45jJjPgC5L3hnNByc12VAv0Plzw2AdAoBtmwcoMijPGSMP5QJIvM3o-Om6R_M_NtyULKgMXffPdKmXeroQPjE7vJAtoeOOxfOB4twqM/s320/DSC_0138_resize.JPG)
ที่ บริเวณท่าเรือจรินทร์ เทศบาลเมืองศรีราชา
นายนิติ วิวัฒน์วานิช นายอำเภอศรีราชา ได้เป็นประธานเปิดกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำทะเล เพื่อเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถในพระบาทสมเด็จพระปรมิทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 85 พรรษา วันที่ 12 สิงหาคม 2560
นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง ประธานสภาเทศบาลเมืองศรีราชา สมาชิกสภา และชาวชุมชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรม สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ สภาเทศบาลเมืองศรีราชา ได้ร่วมกับอำเภอศรีราชา สมาคมประมงจังหวัดชลบุรี และอีกหลายหน่วยงาน ปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เช่นลูกกุ้ง จำนวน 3 แสนตัว, ลูกปลากะพง จำนวนกว่า 1 แสนตัว ให้แพร่ขยายพันธุ์คืนสู่ทะเล และเพื่อสร้างเสริมจิตสำนึกให้ประชาชนดำเนินชีวิตตามแนวพระราชดำริ ที่ทรงมุ่งเน้นให้ประชาชนเห็นความสำคัญ ของการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติ ทรัพยากรด้านการประมง ให้ดำรงความสมบูรณ์ในทะเลอย่างยั่งยืนสืบไป
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย