![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhb0FjTH091lz5TAGOcn5mY19CCRU9OeZIdDJ5r-FwdWztvDxDK6-EnKk08N8UfxTThJ5D6e2p2fb9aGX1FfhKKFU2qAIJ1x2939aBD7rlSEFX31a5MnZfoELWiTKnKIFCd72jm44sYuqA/s640/2.JPG)
ด้วย
นายกฯ จินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลทั้ง ๔ เขต ส่งเสริมสนับสนุนให้ประชาชนมีส่วนร่วมในการพัฒนาเทศบาล ในลักษณะ "ร่วมคิด ร่วมทำ ร่วมตัดสินใจ แลร่วมรับผิดชอบ" สนับสนุนการดำเนินงานของชุมชนทั้ง ๒๓ ชุมชน เพื่อเป็นแนวร่วมในการพัฒนาเทศบาลอย่างมีประสิทธิภาพ จึงให้กองสวัสดิการสังคม เทศบาลนครแหลมฉบัง จัดโครงการฝึกอบรบสัมมนาและศึกษาดูงานของผู้นำชุมชน พร้อมผู้ที่เกี่ยวข้อง ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๐ ในวันอังคารที่ ๑๑ กรกฎาคม ๒๕๖๐ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ศาลาประชาคมอ่าวอุดม โดยได้รับเกียรติจาก นายกฯ จินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และประธานชุมชนทั้ง ๒๓ ชุมชน เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มพูนความรู้ นำประสบการณ์แนวคิด วิสัยทัศน์ มานำเสนอพร้อมทั้งแลกเปลี่ยนประสบการณ์ความคิดในการทำงานของแต่ละชุมชน ซึ่งนำมาสู่การนำไปประยุกต์ใช้ในชุมชนของตนเองต่อไป โดยมีการศึกษาดูงาน ณ กลุ่มเทศบาลจังหวัดภาคใต้ (จังหวัดพังงา, จังหวัดภูเก็ต, จังหวัดสุราษฎร์ธานี, จังหวัดชุมพร และจังหวัดประจวบคีรีขันธ์) ระหว่างวันอังคารที่ ๑๑ ถึงวันศุกร์ที่ ๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๐
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpWyxMdY_P9wCKGpsFpTX-ogST3jLs_l1ES5kiP-naHPxXiZ5KcRQT6n9iUde0Jo5fPGoL2B3PRSVAsswXnl4Rx62KRQmSHsJ19xdYRdmV93HyeeH_elCidUn-fmgPYkkaKi8Y_H2mOK4/s640/3.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEijCB-B9OwmFGZKvEIZCjQ3Jks0Ry4bCtjscyjoBzbxZFua2lpWoKmQkZNoTmAPLO4Etv53xhw2du7cCAglUOHwsH44IaTrEGUTc_5NrWfSKjLy4f9eEZhu3ijUVMxOvtzzYBWgjFSlO8Q/s640/4.JPG)
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย