![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhvSXdyFDnV6jp5c3PuBrH1p_GLIk6QLE6ePO-z9jDxBK7tFgjtn5sSumm65vDQyfhfyME0XfenL2N434LZ76TQ-6leaD2IfIttCSp-_qKvRVfbIXyRn0bdZe9StGS18dsp5pT8E1uUKi4/s640/2.JPG)
ด้วย
นายกฯ จินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลทั้ง ๔ เขต ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญของการศึกษา มุ่งเน้นพัฒนาเด็กและเยาวชนซึ่งเป็นอนาคตของชาติให้มีคุณภาพ จึงให้กองการศึกษา เทศบาลนครแหลมฉบัง จัดโครงการส่งเสริมพัฒนาบุคลากร ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก สังกัดเทศบาลนครแหลมฉบัง ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๐ ในวันอังคารที่ ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๖๐ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุมเมืองใหม่ ๑ สำนักงานเทศบาลนครแหลมฉบัง โดยได้รับเกียรติจาก รองนายกฯ สันติ ศิริตันหยง รองนายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการสถานศึกษา และผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพ ทักษะของบุคลากรทางการศึกษาในการเพิ่มประสบการณ์การเรียนรู้ การจัดทำสื่อนวัตกรรมสำหรับการพัฒนาเด็กในระดับปฐมวัย สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปต่อยอดให้เกิดประโยชน์อย่างเหมาะสม และเป็นรูปธรรม ซึ่งเป็นพื้นฐานของการศึกษาในระดับสูงต่อไป โดยมีการจัดอบรมระหว่างวันที่ ๒๕ – ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๐ และศึกษาดูงาน ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลแพรกษา จังหวัดสมุทรปราการ ในวันพฤหัสบดีที่ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๐
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVyAf69yqMVO5vrcvL5SyzYbUxapaErpyqThy0I1mf03J1gJMeyOL_kqBJhuAMm9mFvwSW4-rRSBsYqMb2Zu4d1uCVxcKgwgC0wbcl7W5zGIvMot01VmellLq-5LOuNoLxvLFAD1YByUM/s640/3.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg27Ibq5yBlLOtAxXTmDjdkk2PwU_RkpirWmynpyFc9FsEfcsWWby1l1hZLKZPdDWUOWzCD8QumiT6DQT5Rf4ZSOWtDdcWPaiw97z4ZAFmRXe7QJjneY3SvAh1UU70p7GeqVYvibu-sqEA/s640/4.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhaw-v-uJJ-FqsqO2_AIRXp_fe9weJ9XdIcCLAaHkQ8SzLO7-9ojzM_ZS2XBZtXJQpcCcLLeOuHJLT6vbMkv2b-u9QGUuwuVKcIAcLdCFP0POTGvKx0di4W_9zpPjkL264jHSqwECbhQFw/s640/5.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhKDdn9hXKg5q2-ubX_JnoiEr3SNm4oyak4_WjKlrlDmw3ehh0eTsM2DYHToNTr6AmR747Foi-C1luqyGj9wlNZV0tDruGpBctnfVBxiz6ZCvMHygDIe-CbFmc33wzMFmr2fxp1IBxOpEw/s640/6.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhd5EbnTtisWHUU66VV_B7DJBhdwNw-eD4eNNCB5YTx4wbmzYAdZnxaH9sp0yqabaDMEqZSXmS7IEcoQS1DfD9Dtmosf1HLkLLPrJqqOIse_LiWQ7OKbBF-QnJOFqZykP_ze2J0qsCfGVc/s640/7.JPG)
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย