![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjhG2AUDed1ZRR2JuK_sO48A9w-NdF7QiZHICuMtt66XX5YxH68LoHUjN0PeRA9XAKqYMU-MHwfdqLZzLGqYRlEfSVNV4ZnrneqvapG0TSnsV5Wsej0Lp59Z9ZXAE692Ybz2CPIYqFw2nw/s200/20294387_126231614653893_8727772129200328139_n.jpg)
เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม 2560 ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคารศูนย์ประสานและอำนวยความสะดวกในการเดินเรือ สำนักงานท่าเรือนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด อำเภอเมือง จังหวัดระยอง ได้มีการจัดประชุมรับฟังและเยี่ยมชมความพร้อมในการให้บริการท่าเรืออุตสาหกรรมมาบตาพุด (Mit Visit) โดยมี
นายวิฑูรย์ อยู่ทิม รองผู้ว่าการ (สายงานปฏิบัติงาน3) ประธานในการเปิดงาน ท่าเทียบเรือสินค้าสาธารณะแห่งที่ 2 ท่าเรือ Maptaphut Inbustrial Termimal (mit) เพื่อให้สอดรับการพัฒนาระบบโลจิสติกส์ของไทยที่จะผลักดันให้เป็นศูนย์กลางการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ในภูมิภาคอาเชืยน โดยมีหน่วยงานที่สนใจ และเกี่ยวข้อง บริษัทต่างๆ พร้อมสื่อมวลชนร่วมงานในครั้งนี้
บก.ขวัญ ธรรญธร/รายงาน
นสพ.รวมพลัง ศูนย์ข่าวระยอง
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย