เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
พิธีประกาศเจตนารมณ์โรงพยาบาลคุณธรรมของหน่วยงาน โรงพยาบาลสมิติเวช อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี (มีคลิป)
เมื่อวันที่ 2 มิถุนายน 2560 ที่ โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีราชา จังหวัดชลบุรี ได้จัดพิธีประกาศเจตนารมณ์โรงพยาบาลคุณธรรมของหน่วยงานโดยนโยบายสนับสนุนการเสริมสร้างวัฒนธรรมองค์กรที่ดี ในด้านการให้บริการทางการแพทย์ด้วยระบบคุณธรรม การบริหารจัดการตามหลักธรรมาภิบาล เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ผู้รับบริการ สะท้อนถึงอัตลักษณ์ขององค์กรที่ว่า "ซื่อสัตย์ ใส่ใจ ธำรงไว้ซึ่งมาตรฐาน"
เพื่อให้บรรลุเป้าหมายต่อเนื่องจากปี 2559 โรงพยาบาลสมิติเวชศรีราชา ได้กำหนดกลยุทธ์ในการเป็น "โรงพยาบาลคุณธรรม" ซึ่งเกิดจากความร่วมมือของพนักงานทุกคน ช่วยกันคิดจนตกผลึกออกมาเป็นอัตลักษณ์ ของโรงพยาบาลคุณธรรมที่ว่า "ซื่อสัตย์ ใส่ใจ ธำรงไว้ซึ่งมาตรฐาน" และในปี 2560 นี้คณะกรรมการโรงพยาบาลคุณธรรม มีโครงการพัฒนาต่อเนื่องอย่างเป็นขั้นตอนเพื่อให้โรงพยาบาลสมิติเวชศรีราชา เป็นโรงพยาบาลคุณธรรมอย่างแท้จริงและสามารถดำรงคุณธรรมไว้ได้อ ย่างยั่งยืน
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน