เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
นายกจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง รับรางวัลคนดีศรีเมืองชล สาขา ผู้บริหารท้องถิ่นดีเด่น 2560
นายกหญิงเทศมนตรีนครแหลมฉบัง ขึ้นรับรางวัลคนดีศรีเมืองชล สาขา ผู้บริหารท้องถิ่น จากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี สร้างความประทับใจ ให้กับชาวศรีราชา และเทศบาลนครแหลมฉบัง เป็นอย่างมาก ภายในพิธีเปิดงานนมัสการพระพุทธสิหิงค์และงานสงกรานต์จังหวัดชลบุรี ประจำปี 2560
ที่ ลานหน้าหอพระพุทธสิงหิงค์ จังหวัดชลบุรี นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ได้ประกอบพิธีเจริญพระพุทธมนต์ นมัสการพระพุทธสิหิงค์ เสร็จสิ้น ได้เป็นประธานในพิธีเปิดงานนมัสการพระพุทธสิหิงค์และงานสงกรานต์จังหวัดชลบุรี ประจำปี 2560 และมอบรางวัลคนดีศรีเมืองชลให้แก่ผู้ที่ได้รับการคัดเลือกที่ส่งผลงาน ตามที่จังหวัดชลบุรี คัดเลือกคนดีศรีเมืองชลประจำปี 2560 เพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติบุคคลที่มีความเสียสละ มีการครองตน ครองคน ครองงาน สามารถเป็นแบบอย่างแก่บุคคลทั่วไปให้เป็น คนดีศรีเมืองชล นั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie-3EE8AsYlQe9yIA4FYaXFfBo65DN9UJFyLdX4kj-nx2nwMLOUDBirbfTPm7wsHbXkwGAiUuT05KEg8zIsaFreH9gGHt4HO1uqK2W38tNvSnx1-JxeS-7ORZj7xsTnfK5gndKXQ2Vzyxa/s200/12042017PM1305233.jpg)
ทั้งนี้นาย วรญาณ บุญณราช นายอำเภอศรีราชา ยังกล่าวขอบคุณ นายกฯจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง ที่สร้างชื่อเสียงให้กับชาวอำเภอศรีราชา และชาวเทศบาลนครแหลมฉบัง จนได้รับความไว้วางใจและได้รับคัดเลือกขึ้นรับรางวัลแห่งเกียรติยศในครั้งนี้
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน