เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
โรงเรียนวัดบ้านนา (ฟินวิทยาคม) จัดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2560 - ข่าวชลบุรี ล่าสุด (มีคลิป)
โดยบรรยากาศภายในงาน มีกิจกรรมมอบทุนการศึกษาและของขวัญ - ของรางวัล ให้แก่เด็กนักเรียนทุกระดับชั้น โดยมีผู้มอบทุนการศึกษา ได้แก่ ประธานผู้บริหาร บริษัท เค อาร์ ซี ทรานสปอร์ต แอนด์ เซอร์วิส จำกัด / คุณอรวรรณ หอมกรุ่น ประธานที่ปรึกษา ร.ร.วัดบ้านนา และนายณฐกร จันทร์ทรัพย์ ประธานชุมชนวัดบ้านนา
นอกจากนี้ยังมีการแสดงวงดนตรีลูกทุ่งบ้านนา, ทำบุญเลี้ยงพระ, พิธีทอดผ้าป่าการศึกษา, จับรางวัลบัตรการกุศล และยังมีชาวชุมชนบ้านนา, ผู้ปกครอง , บริษัท สยามมิชลิน จำกัด, หน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชน มาร่วมกันแจก ของขวัญ, ของรางวัล,อุปกรณ์การเรียน ให้กับเด็กๆ พร้อมทั้งเลี้ยงอาหาร – เครื่องดื่ม,ขนม,ไอศกรีม ให้แก่เด็กนักเรียนและผู้ปกครองที่มาร่วมงานอีกด้วย
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน