![](https://blogger.googleusercontent.com/img/a/AVvXsEjrqh_G5o-czraq8FJYl9WH6UQ3riTamMQGWwYcSfYDbxNrur6VlYq5UGBLFg4Rgl8iKV3bU-q-fhkfZuZ7l-dh65zwRWfxEdfucN2ZAqDuXvg7Sbaup5sOTpgXH9QTbtfBnrw-vdzVKgodT136ZF1vegxlvbTB8dIMOIgaQ3E3Vulh27rwUArThAPA3AEn=w640-h427)
ที่วัดโปร่งไผ่จันทรังษี ตำบลเขาเพิ่ม อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก พระมหาพยับ พุทธพโล เจ้าอาวาสวัดโปร่งไผ่จันทรังษี ร่วมกับมูลนิธิพระสีวลีศิลปินดาราสายบุญ ผู้นำชุมชน และชาวบ้านได้ร่วมแถลงข่าวพิธีเททองหล่อพระประธานพระพุทธชินราช และพระสีวลี 789 องค์ทั่วไทย ในระหว่างวันที่ 15-16 มีนาคม 2567โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการทำบุญเมือง สร้างพระประธานประจำวัด ปลูกฝังจริยธรรม ศิลธรรม นำรายได้สมทบทุนในการสร้างอุโบสถวัดโปร่งไผ่จันทรังษี และส่งเสริมพันธกิจ มูลนิธิพระสีวลีศิลปินดาราสายบุญ 8 ข้อและเพื่อการทำคุณประโยชน์สู่การพัฒนา ตามหลัก บวร บ้าน วัด โรงเรียน(ราชการ)ผู้นำต้องเสียสละ ผู้ใดมีส่วนร่วมสร้างพระพุทธชินราชและพระสีวลี จะได้พบเจอแต่กัลยามิตรที่ดี มีโชคมีลาภมีฐานะการทำงานการเงินมั่นคงสุขกายสบายใจครอบครัวมีความสุขความเจริญ โดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่พระมหาพยับ พุทธพโล เบอร์โทร 064-8081282
สมบัติ เนินใหม่//รัชชานนท์ เนินใหม่//ผู้สื่อข่าวจังหวัดนครนายก
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย