![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSr0tgyp0GH_LJOpFsV1ODwQddPQ7TTJnU5tIhSOgBYTrBD4xx6qZphNA2EBP4owRw9DcK6gi5umhH0j54fbLZiVCpqHgc7yANzOqPMD5HbCKhxMX3t21OuWpaDa3Sx30cgAIxFCii1ww/s320/74614887_1578958115577245_6303162238307926016_n.jpg)
เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม 2562 ที่ สนามกีฬามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี โดยมี
นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 37 รอบคัดเลือก ระดับภาคตะวันออก ประจำปีงบประมาณ 2563 พร้อมด้วย
นางจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ผู้ทรงคุณวุฒิ และตัวแทนจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ได้เข้าร่วมการแข่งขันในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรักความสามัคคี พัฒนาศักยภาพของนักเรียนสังกัดอปท. โดยการส่งเสริม สนับสนุนด้านการกีฬา และการจัดกิจกรรมนันทนาการ เพื่อให้นักเรียน มีพัฒนาการทางร่างกายที่สมบูรณ์แข็งแรง กล้าแสดงออก สนับสนุนการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์โดยการออกกำลังกาย และห่างไกลจากยาเสพติด อีกทั้งยังส่งเสริมให้นักเรียนในสังกัดอปท.ผูกมิตรไมตรีต่อกัน ในระหว่างวันที่ 18 – 27 ตุลาคม 2562 ซึ่งมีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ภาคตะวันออก รวมทั้งสิ้น 35 แห่ง เข้าร่วมการแข่งขัน 12 ชนิดกีฬา
นสพ.รวมพลัง ศูนย์ข่าวชลบุรี/รายงาน
ขอบคุณภาพ : สมชาย แก้วนุ่ม
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย