![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRmxF4cs8CjlcVo_fnnKOob5iuEkBFeIYLXynRUroTsGkwK6llRFAMg9MAz8WQ-KfZjua7hexqU3TDP8-j9U221XeaQ-tMGXD4sJh9NGAjQcyUdalMZM1L4AtZSLISTbYyDegZK1X7F8Q/s640/618155.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNyU6po05g9ucbxYHzce8-4903MaJD-SacBfO70Sb3WNLSrROWDXqYPQ5ahnXz_1XASENNWnGlHE2XRyW-pFNqrQlPTAZseg7bG_GnH1iK17qA_HBlVP9wJ7L7IQw_dJqRgjwSQh2bOLg/s320/618154.jpg)
ที่ สวนสุขภาพเทศบาลเมืองศรีราชา นายนิติ วิวัฒน์วานิช นายอำเภอศรีราชา เป็นประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 68 รูปถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2562 โดยมี นายธานี รัตนานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ภาครัฐ เอกชนและประชาชนทุกหมู่เหล่าร่วมตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งในครั้งนี้ ซึ่งปวงชนชาวไทยต่างปิติยินดีและร่วมกันระลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ ของพระองค์ท่าน ซึ่งประกอบพระราชกรณียกิจที่ทรงคุณประโยชน์อย่างมากมาย เพื่อความร่มเย็นเป็นสุขของพสกนิกรชาวไทย จากนั้น ที่ อาคารศรีราชาประชาคมนายนิติ วิวัฒน์วานิช นายอำเภอศรีราชาพร้อมข้าราชการ จิตอาสาพระราชทาน ผู้นำท้องถิ่น ได้ร่วมพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน พร้อมลงนามถวายพระพรชัยมงคลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยนายอำเภอศรีราชา ประธานในพิธีเปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัวและนำกล่าวถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดินจากนั้นได้ร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีและเพลงสดุดีจอมราชา พร้อมลงนามถวายพระพร ชัยมงคล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhtmeSNkV6zhrU6ejup66E6GjBBqdbDtXNWBw58Cz_rCm2KXxAp0xUNfv9Q_x-ug2eaIJ-3MXgjjpENxAc2nKdJpnUC21j4YSMJ5VVA5Mfp2agEHdW6Mce8yVHQ8MtwOMhIYi89Zz1pWrI/s640/618152.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEib3fJ62j1ZtVfTSDtwao74Pq42NC4gac52E1eaokDfzkR-LchvPo-mOo9csu08l-I5XZPznytGsMXWVXZ_LcZ6FqqqJxDz70ig4zERzpNp8YjPFs_ZMpEkzMkm41kgrcTrpmua3sQJlsc/s640/618160.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaVZ_2RIimq_XwzN5w4h5P9j1dArFVtGm09eqdiF9rKk95jxWecCl8umeHeu-cGZRpvShoMATdE-MnpUMCOkWvlmDjIZ2z1uagnpnr_uh6SQa21bm9Pd_m698vbj3u1guLU3yWPcxCzo4/s640/618165.jpg)
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย