![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJXdUecM62pAmr4U9VI3aEc3-Qh7zeZWND_kknHxBuL0MQM3nzz1DCs-vqi8wiltUK6C2KlwzSei_4ly4wtSQUazM4VQWVJAiu0ItfHQRYQiEVmuoTwf6cZKkJX8HwUfrkTJofWvFrzAE/s200/S__15450158.jpg)
วันที่ 4 ธ.ค 2561 ที่บริเวณลานกีฬาอเนกประสงค์(บวร) โรงเรียนวัดบ้านนา (ฟินวิทยาคม) ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เนื่องในวันที่ 5 ธ.ค. 2561 เป็นวันคล้ายวันเฉลิมพระชนพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ
น.ส.อำพร บำรุงผล ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดบ้านนา (ฟินวิทยา) พร้อมคณะครู- ผู้ปกครอง และนักเรียนได้ได้ร่วมกันทำบุญใส่บาตรข้าวสารอาหารแห้ง แก่พระภิกษุสงฆ์จำนวน 9 รูป เพื่อน้อมถวายเป็นพระราชกุศลถวายแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ตลอดจนให้ผู้ที่มาร่วมงานได้รับความเป็นสิริมงคล และเป็นการปลูกฝังให้เด็กเยาวชนรู้จักขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม ร่วมกันทำนุบำรุงสืบสานพระพุทธศาสนาให้สืบต่อไป
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
นสพ.รวมพลัง ศูนย์ข่าวชลบุรี
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย