![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhULKPUZMLxjthnN4KOLhoNKQAetsGFXXrhsTlO1yUPI7CX5ZjQNg0wTXVcwwg9EAzqvVVPxyIyJynn4ESviQmWamRnT9_s6WsY_L0uokd85rt-OXXrj8jN71IxPzeI00AoXoFTCGqkbrU/s640/S__15704093.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjN-jzrZJBKEYylBilj2YSIAzrYHzwM-qiReB1NGq2KrqvWeCla7QBrbyL1Ep4AAzwi3asgjUK7-IG2W63riKPcMolELCdoLnGdXWR3EvewndG4iPCoibnoTAN4QQ8KKpfCgUSr1ht8DiI/s320/77877.jpg)
ที่สนามฟุตบอลสิรินธร โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี
นายนิติวิวัฒน์วานิช นายอำเภอศรีราชา เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน กีฬาอนุบาลโรงเรียนเอกชนอำเภอศรีราชาครั้งที่ 17 โดยการแข่งขันในครั้งนี้มีจุดมุ่งหมายสำคัญ คือเพื่อฝึกและสร้างความมีวินัยให้กับนักเรียน เพื่อเสริมสร้างสุขภาพพลานามัยและความมีน้าใจเป็นนักกีฬาเพื่อให้นักเรียนได้ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์โดยเล่นกีฬาเป็นการออกกำลังกายเพื่อสร้างความรักสมัครสมานสามัคคีในหมู่คณะและความสัมพันธ์อันดีระหว่างนักเรียนครูและผู้ปกครองโรงเรียนเอกชนในอำเภอศรีราชาโดยมีประเภทการแข่งขันดังนี้ การแข่งขันโยนบอลประเภทชายและหญิงระดับชั้นอนุบาล 1-อนุบาล 3 // การแข่งขันกระโดดไกลประเภทชายและหญิงระดับชั้นอนุบาล 1-อนุบาล 3 // การแข่งขันชักเย่อประเภทชายและหญิงระดับชั้นอนุบาล 1-อนุบาล 3 // การแข่งขันกรีฑาประเภทชายและหญิงระดับชั้นอนุบาล 1-อนุบาล 3 // การแข่งขันฟุตบอลระดับอนุบาล //และ การแข่งขันฟุตบอลระดับมัธยมและประกาศนียบัตรวิชาชีพ โดยบรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยสีสันของ บรรดากองเชียร์ และ นักกีฬา ที่แต่งตัวแฟนซี เข้าร่วมพิธีเปิดกันอย่างเต็มที่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9tYetE3N2ggoLNzgmvZQvonaaJtiBapgw3e9wY8KPVjQn1FGb4Pg_vTp7Z8Rp4tbQipZOX1XPYGgcTQiIWhzZs4R4yjDLGxwlFDy_uoZ7CdisVWZw9Bl1qIqaRP-RBbF4fu-ZApw_uQ0/s640/S__15704087.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIzh9B1fT4tINe6sNeG1tGy2orA9UkjZ-F0aG9tiIBB20xVexIEZ9mETEmPdVZEX1CMk8l0fKxowZEwWTtkSYoejtuFzLQo9eo-eWYeQKMRJEsCEDOgYlg-5mj6CXaDfWR1kIpXIGgCR4/s640/S__15704088.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEieknltA0EEKI4ihzXL80XSS-q4P2kYdbbtnbkF5Y40-qgMenwur4bjiXTnH2FcNDS2hgXZm93H5ERyKanAlhYZU62OotyNZ3dY7Ih4e1nbmaZODgAUBiKSckb6mK7uahwUlh7nardM8qY/s640/S__15704091.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTza-R7TYh-ZceaDCTCIvGQ5YKW5t0ejcxyWSuTmec0X-txnx5P_N1k5kXXI_T7WzYEj_4WpZkfMQKFUjBJOOM8KVo-wRWNZAOZfd0XEpoKwmr0I4XwTML0Z4-5qLgQf6pOjbFqTCKakw/s640/S__15704086.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQDa8jcqxCGCyYD-ekEGHtsC8snEDbHluYfheoB9zTeIke4bq81rHTzT83N3E5g-4XbwHio4PVZUf0GutgWSbyYbVxzGPdGYZdYP6kevjD8FtSu7qmUOBvFzCMmQoDu9TvZNHXiMhlNew/s640/S__15704089.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1NdzL51UEjR0q_BCuLcBbuhFZlLoXZLhaH2Qs-6igFaxCoY2jyFxyoKCY749lPQD5Ho5dDOfERl2Ps9J23ICh_VCy68Xuu2WyLcLRby1RAJwIkiZf7Rl7D3w2PNh_T6Hjpjyewaq7gqE/s640/S__15704092.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGKpQhVq25_A8JrYIw0dnYhYZ8yPrHixnMXmbn-fQ4BCYr5ynV6kTZGZitmlZblz40CB8gw89KUwLMwqN4C9exEEp2bgZDuYY4rnKw-H14KRTuIC1GMn3vBqeaZg559wu4LXEkByvMJUU/s640/S__15704094.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi45U8QTa98Jfr6IURF7YETvM-3JlWh8onp00BEc4mhxGtjXaeW6lLRFAXtS1eCSKqrFETNJ6WIq5lMtCbcEjnOJM__2ou4t4yWDwsh9dBH7PM5toHNF_jekh-nPePfjSk-AH_BsNrjcps/s640/S__15704085.jpg)
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
ข่าวกีฬาภูมิภาค
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย