เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
เครือสหพัฒน์ฯ จัดแข่งขันกีฬาภายใน "สหพัฒน์เกมส์ ครั้งที่ 3" - RPL Sport News หนังสือพิมพ์รวมพลัง
เมื่อวันที่ 3 ก.ย. 2561 ที่สนามกีฬาภายในสวน อุตสาหกรรมเครือสหพัฒน์ อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายชูโต จิระคุณากร ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ (อาวุโส) บมจ. สหพัฒน์อินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาเครือสหพัฒน์เกมส์ ครั้งที่ 3 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะกรรมการจัดการแข่งขัน พนักงานจากบริษัทต่างๆ ในสวนอุตสาหกรรมเครือสหพัฒน์เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ โดยมีคนายธณเดชน์ กิมเฮง ประธานชมรมกีฬาเครือสหพัฒน์ เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl5ExuP4zQSwoJMSIOLdDXn6XH8OO6WvNRG_eV3TtPKYcJE_kK0iu2mceAxqtO1SeLUkz_G-R0bcUvui84_1oNOasux4XP203H1X4CPFZQuvRoWlmxme_CofWd-86o2y1MNBvkDow8hIA/s320/40920974_1822024801165861_9190256456023146496_n.jpg)
สำหรับกีฬาที่จัดให้มีการแข่งขันในครั้งนี้ ประกอบด้วย ฟุตบอล แบดมินตัน เทเบิลเทนนิส และเปตอง โดยเริ่มการแข่งขันตั้งแต่วันนี้ (3 กันยายน) จนถึงวันที่ 12 ตุลาคม 2561
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
เกรียงไกร สิงหไพศาล/ภาพข่าว