เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
จังหวัดชลบุรี ร่วม ม.บูรพาและวิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ จัดคอนเสิร์ต “เพลงเพื่อพ่อ"
จังหวัดชลบุรี ร่วมกับ ม.บูรพา และวิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ จัดคอนเสิร์ต “เพลงเพื่อพ่อ” เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ผ่านบทเพลงพระราชนิพนธ์ และเพลงที่แต่งขึ้นเพื่อรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ รวม 15 บทเพลง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLaR1Z9OKl_9lq8okj7G-YUOmRGnosTy9ej8RHPxUREG3dhS81oKMa7Bh7jH-3sneVnFMOYw_3IsENZfYgqbwqkzpplMwdOVZZnc8tfCH9tcnt9l3IsD40RzEpgzlOAmVEDkCer-gpzVs/s200/118798.jpg)
โดย นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ได้นำผู้เข้าร่วมงาน ถวายความเคารพต่อหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ และด้วยความจงรักภักดี ก่อนร่วมกันรับฟังบทเพลง “เพลงเพื่อพ่อ” โดยมีบทเพลงพระราชนิพนธ์และเพลงที่แต่งเพื่อรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รวมจำนวน 15 บทเพลง ผ่านการขับร้องโดย นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี, พล.ท. ดร.สิงห์ทอง หมีทอง ผู้อำนวยการสำนักงาน กอรมน., ดร.สาโรจน์ วสุวานิช ประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี, นายชิงชัย โชติแสง อัยการจังหวัดชลบุรี นางสิริลดา คุณปลื้ม, น.ส.รุ่งนภา เจริญราษฎร์ ตัวแทนนิสิตวิทยาลัยพาณิชยศาสตร์, ตัวแทนนิสิตโครงการจัดตั้งคณะพาณิชยศาสตร์และบริหารธุรกิจ ตัวแทนศิษย์เก่าและนิสิตคณะศิลปกรรมศาสตร์, คณะดนตรีและการแสดง มหาวิทยาลัยบูรพา และตัวแทนภาคประชาชน, นักเรียนจากโรงเรียนชลกันยานุกูล, บริษัท ผู้ประกอบการ ร้านค้า ประชาชน จ.ชลบุรี
และในช่วงสุดท้ายผู้ร่วมงานทุกคน ยังร่วมกันรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ด้วยการยืนสงบนิ่ง ถวายพระพรสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร และร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี
ภายในงานยังมีหน่วยงานราชการ, ธนาคาร, บริษัท, ห้างร้าน รวมทั้งนิสิตวิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ ร่วมออกร้านอาหารเปิดให้ผู้เข้าร่วมงานได้รับประทานฟรี กว่า 30 ซุ้ม
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน
เกรียงไกร สิงหไพศาล/ภาพข่าว