เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
ร.ร.อัสสัมชัน ศรีราชา จ.ชลบุรี จัดกิจกรรมประชาสัมพันธ์การเปิดรับสมัครนักเรียนใหม่ OPEN HOUSE 2017 ระดับปฐมวัย
ที่อาคารโอเซ่ โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา จังหวัดชลบุรี ภราดาด๊อกเตอร์ชำนาญ เหล่ารักผล ผู้อำนวยการโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา เป็นประธาน เปิดกิจกรรมประชาสัมพันธ์การเปิดรับสมัครนักเรียนใหม่ OPEN HOUSE 2017 ระดับปฐมวัย โดยได้มีการแถลง นโยบายของโรงเรียน และแนวทางการจัดการศึกษา ของระดับปฐมวัย จุดเน้นที่สำคัญเพื่อเสริมสร้างความพร้อมของนักเรียน ระดับปฐมวัย ในการที่จะเข้ามาศึกษา ร่วมกัน พร้อมจัดแสดงนิทรรศการ การแสดงความสามารถทางด้านดนตรี การแสดงความสามรถทางด้านภาษาจีน จากเด็ก เพื่อสร้างความมั่นใจ กับกับบรรดาผู้ปกครอง ที่มีความสนใจ จะส่งบุตรหลาน เข้ามาศึกษาต่อ ที่โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา ในปีการศึกษาถัดไป สำหรับผู้ที่สนใจสามารถสอบถามรายละเอียด การรับสมัครนักเรียน ในระดับชั้น ต่าง ๆ ได้ที่ โทร 038-311-055 ต่อ 358 หรือ 094-780-7373
![](https://scontent.fbkk7-2.fna.fbcdn.net/v/t15.0-10/p720x720/21105277_997627100377019_6540453507760128_n.jpg?oh=93f0ed850f4661a9081cb74e668bb7e3&oe=5A5D1326)
โจ ลำน้ำปิง/รายงาน