เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
การแข่งขันทักษะทางวิชาการ ครั้งที่ 25 ระดับภาคตะวันออก 20 - 22 ก.ค.2560 ณ เซ็นทรัลพลาซ่า จ.ระยอง
เมื่อเวลา 15.30 น. ของวันพฤหัสบดีที่ 20 กรกฎาคม 2560 นายมนตรี ชนะชัยวิบูลย์วัฒน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงานฯ มีนายวรวิทย์ ศุภโชคชัย นายกเทศมนตรีนครระยอง กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการจัดงานเพื่อ เป็นการประชาสัมพันธ์เผยแพร่ศักยภาพ และขีดความสามารถในการจัดการศึกษาขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นให้ประชาชนโดยทั่วไปได้รับทราบ ตลอดจนเป็นการแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ในการจัดการศึกษาระหว่างองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นอันจะทำให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นมีการพัฒนาการจัดการศึกษาให้มีคุณภาพได้มาตรฐาน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghh234K3-ASyQGYb_WxxyR9JXn9Td4SYOtrpRcuQfwPhtiLCKkKAEmUffLWiVi18UVkW9eHpLoxzM-6qZXmzFb7nbQDHUjpl8G1dGzk1MTKuYSayDvi0zkBDtCC4-VQJv4rl1tCBYjb0s/s320/S__6971715.jpg)
โดยการจัดงานในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีในด้านบุคลากรจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต 1 การศึกษาเอกชน ข้าราชการบำนาญซึ่งเป็นผู้มีความรู้ความสามารถและเชี่ยวชาญ เป็นคณะกรรมการตัดสินผลการแข่งขัน ได้รับความร่วมมือด้านสถานที่จากเซ็นทรัลพลาซ่า ระยอง และโรงเรียนในสังกัดเทศบาลนครระยอง ภายใต้การกำกับดูแลของ นางผ่องศรี ปิยะยาตัง ผู้อำนวยการกองการศึกษา เทศบาลนครระยอง วันพฤหัสบดีที่ 20 กค 2560 ที่ผ่านมา
บก.ขวัญ ธรรญธร/รายงาน