เผยแพร่เมื่อ:
เขียนโดย Admin
เทศบาลนครแหลมฉบัง จ.ชลบุรี จัดโครงการพัฒนามาตรฐานสถานที่จำหน่ายอาหารในที่หรือทางสาธารณะ
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้ให้แก่ผู้ประกอบการ ให้ทราบถึงมาตรฐานสุขาภิบาลสถานที่จำหน่ายอาหารในที่หรือทางสาธารณะที่ถูกต้อง ซึ่งถือเป็นการคุ้มครองผู้บริโภคให้ได้บริโภคอาหารที่สะอาดปลอดภัยจากสถานประกอบการ ร้านค้าร้านอาหารที่ได้มาตรฐาน ปลอดภัย อาหารสะอาด รสชาติอร่อย (Clean Food Good Taste) ได้มาตรฐานท้องถิ่นหรือกรมอนามัย รวมทั้งการรณรงค์การใช้บรรจุภัณฑ์หรือภาชนะใส่อาหารที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม สร้างเขตปลอดโฟมบรรจุอาหาร (Say No to Foam) ซึ่งจะทำให้พี่น้องประชาชนมีสุขภาพพลานามัยที่ดีอีกด้วย
นอกจากนี้ยังได้มีการลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU) การรณรงค์ ลด ละ เลิก การใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหารระหว่างเทศบาลนครแหลมฉบัง กับ ผู้ประกอบการโต้รุ่งอ่าวอุดม โดยได้รับเกียรติจาก นายกฯ จินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงในครั้งนี้ด้วย