![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjL7ws5yoTCWhyphenhyphenOeH-IQZ3uD4u7hv3EB5DB0BxNauA0VjJcoj907r08cyUL9HS5AWlzj822s0j8y2qlWolyTTPLQDA4dbNHcgOHZA4tkMa2TC_prOT8iZnD9rOaCJ1ug9XtEDukkgYMrEI/s640/434135.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhS4Ty-qsFH4c9NLvMM7jZwh6BYuTMvQr4hb6EvOnZCYjVjk4apqWIQd7kW3vf4w57QqGsgDaWTVKgnLcuvxhWHkthY13jQIOrC8dcJRdg73oT7HKinLOi58_2NWGao4E-hCDU1fX-jyd0/s320/434136.jpg)
บรรยากาศที่ บริเวณด้านหน้า ที่ทำการไปรษณีย์ ศรีราชา จังหวัดชลบุรี ประชาชนที่ทราบข่าวการ ขอรับลงทะเบียนบัตรภาพผนึกตราไปรษณียากร รัชกาลที่ 9 เพื่อที่ระลึกการสวรรคต พระบาทสมเด็จ พระปรมิทรมหาภูมิพล อดุลยเดช รัชกาลที่ 9 ในวันแรกคึกคัก ประชาชนบางส่วนที่ไม่สามารถลงทะเบียน ทางเว็ปไซค์ และ ช่องทาง คิวอาร์โค้ด ได้ ก็ได้นำ บัตรประจำตัวประชาชน มาขอรับลงทะเบียนกับ ทางเจ้าหน้าที่ ซึ่งตั้งจุดทำการ ไว้คอยบริการประชาชน ในวันแรก เช่นกัน ส่วนรายละเอียด ของ บัตรภาพผนึกตราไปรษณียากรพระบรมฉายาลักษณ์รัชกาลที่ 9 ชุดพิเศษนี้ ถูกออกแบบให้มีขนาด เอ 5 พิมพ์ภาพแสตมป์พระบรมฉายาลักษณ์รัชกาลที่ 9 ขยายใหญ่ อยู่ด้านซ้ายมือ ส่วนด้านขวาผนึกแสตมป์ดวงเดียวกันชนิดราคา 1 บาท พร้อมประทับตราที่ระลึก วันที่ 13 ตุลาคม 2559 ซึ่งเป็นวันที่ พระองค์เสด็จสวรรคต และ บทกลอนแสดงความอาลัยในนามพสกนิกรชาวไทย พร้อมซองบรรจุสีทอง ล้ำค่า คู่ควรแก่การเก็บรักษา บูชา และ เพื่อให้คนไทยเก็บเป็นที่ระลึก เพียง 9,999,999 ฉบับ หากเมื่อครบการลงทะเบียน ก็จะไม่มีการพิมพ์เพิ่ม สำหรับ ประชาชนท่านใดสนใจ สามารถลงทะเบียน ขอ รับได้ 3 ช่องทาง ด้วยกันประกอบด้วยทาง www.stamprama9.thailandpost.com การลงทะเบียนด้วย คิวอาร์โค้ด และ การขอรับลงทะเบียนด้วยตนเองที่ทำการไปรษณีย์ศรีราชา ตั้งแต่วันนี้จนครบจำนวนของการลงทะเบียน ทั่วประเทศ และ ทางไปรษณีย์ไทย จะทำการจัดส่ง ไปให้ ได้ในช่วง ต้นปีหน้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhtuOnYODLfpGSah1F8xoqSazVTzd4WkpLN-SBNKWgZL2eyZSSlOQVOE-iPKNZgXry2SePHW5YnA3pev-vmaJQlKeUdlw0tPEDK4gqe9Xn9orlqlKJfdFcL2IGh3mzC0ilv377lTh7zTbo/s640/434137.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTWYPzNm62UiwFlYcZ_gNs5QIG8OQqv9ccgn7LZUmzbsDHA1RN9l1EWWLcFJWlN98SxRfRYCcWEOMiGtk31SBtpEegnM0KS8pU7-G6t1FcbFi615dAZOfOx8l3zd9ZYUDqhdYr1Rndoyw/s640/434138.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjPewr6JBrAyoAz8SPpa3zPy8a8OzfFsoemUFIQn9nOdVmzCkkQ1Uo-ociMIH_bdfxF_SNcC0jb95WgcX1u4P4c7tion-2W3Nz3FNgwrIGOQNIUPzkf72QbPeupkYm0bHOjH32i3Gm1Bwo/s640/434139.jpg)
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย