![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLWkK_C5OIcViJw5ymuWB_v2f02CKf18rz_2RcZydKyFZq_mYAHMaVw-5HuCTKSh9dGccy821_nAVTC7IpUVVSMpx0XUtBOqjKPGN_xDg_vywudV7OuEdOqMfLYfSnoRQg3WWmIAVj2k4/s320/424682.jpg)
ที่อาคารอนุสรณ์ 100 ปี โรงพยาบาลสมเด็จพระบรมราชเทวี ณ ศรีราชา สภากาชาดไทย คณะผู้บริหาร ภาคเอกชน หลายแห่ง ร่วมใจกันจัดพิธี ทอดผ้าป่าสามัคคี ให้กับโรงพยาบาล เพื่อนำรายได้ไปสมทบทุน สร้างอาคารศูนย์รักษาพยาบาลรวมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระพันวสาอัยยิกาเจ้า 150 ปี สานต่อ ปฏิธานงานด้านสาธารณะสุขไทย ของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วย ผู้ยากไร้ และเป็นสถานที่ศึกษา ผลิต เจ้าหน้าที่แพทย์ พยาบาล รุ่นต่อ ๆ ไป และถวายเป็นพระราชกุศล ซึ่งการทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ สามารถ หารวบรวมเงินบริจาค ได้กว่า 4 แสน บาท ซึ่งทางโรงพยาบาลก็จะนำเงินที่ได้ ไปใช้ประโยชน์อย่างสูงสุด
หนังสือพิมพ์รวมพลัง | รวมพลัง ทีวี
สนับสนุนข่าวโดย